logo
hausa
KIMIYYA DA FASAHA

Labaran da suka shafi Kimiyya da Fasaha har da Sararin Samaniya

Turkiyya na shirin gudanar da ayyuka fiye da 60 na Duniyar Wata a shekaru goma masu zuwa
Aikin Duniyar Wata na Turkiyya ya haɗa da bunƙasa fasaha don auna tururi da ɗauka hotunan Duniyar Wat da ma binciken kan asalin dandaryar ruwa ta watan.
Turkiyya na shirin gudanar da ayyuka fiye da 60 na Duniyar Wata a shekaru goma masu zuwa
Nijeriya ta karɓi allurar rigakafin sanƙarau fiye da kwalba miliyan ɗaya daga Cibiyar Gavi
Nijeriya ɗaya ce daga cikin ƙasashen da cutar ta fi ƙamari a Afirka, inda aƙalla mutum 1,700 suka kamu da cutar a shekarar da ta gabata kuma cutar ta kashe fiye da mutum 150 a jihohi bakwai.
Nijeriya ta karɓi allurar rigakafin sanƙarau fiye da kwalba miliyan ɗaya daga Cibiyar Gavi
Rikicin Sudan ta Kudu: Shugaban Tarayyar Afirka Mahmoud ya aika tawagar shiga tsakani
Ana ci gaba da zaman ɗar-ɗar a Sudan ta Kudu a 'yan makonnin nan, lamarin da ya haifar da fargabar ɓarkewar yaƙi, yayin da taƙaddamar da ke ƙara ruruwa tsakanin Shugaba Salva Kiir da Mataimakinsa Riek Machar.
Rikicin Sudan ta Kudu: Shugaban Tarayyar Afirka Mahmoud ya aika tawagar shiga tsakani
Ra'ayi
Google zai biya tarar dala miliyan 28 kan nuna wariyar launin fata
Karar da aka shigar ta ce ma'aikata Farar Fata da 'Yan Asia sun fi karbar albashi mai tsoka da samun damarmaki.
Google zai biya tarar dala miliyan 28 kan nuna wariyar launin fata
NASA ta ɗage dawowar 'yan sama jannatin da suka maƙale a sararin samaniya zuwa duniya
NASA ta ce akwai matsala a injin jirgin sama jannatin da aka tsara zai kwaso su, amma ita rokar da jikin jirgin ba su da wata matsala.
NASA ta ɗage dawowar 'yan sama jannatin da suka maƙale a sararin samaniya zuwa duniya
Yi somin-taɓin a TRT Global. Bari mu ji ra'ayoyinku!
Contact us