logo
hausa
KASUWANCI
Nijeriya ta ƙulla yarjejeniyar ma'adinai da Afirka ta Kudu
Nijeriya, wacce take da nau'in ma'adanai fiye da 20 da take da su a jibege da za a iya kasuwanci da su, ta sanya hannu kan yarjejeniyar ma'adanai da Afirka ta Kudu a ƙoƙarinta na raba ƙafa wajen samun kuɗaɗen shiga.
Nijeriya ta ƙulla yarjejeniyar ma'adinai da Afirka ta Kudu
Kasuwancin duniya ya faɗa matsala saboda rikicin Amurka da China, ana iya shiga mummunan yanayi: WTO
A farkon shekara, WTO ta sa ran ganin kasuwanci ya habaka a 2025 da 2026, tare da habakar shiga da fitar da kayayyaki duba ga kudaden da ake samu a duniya, kasuwanci na habaka cikin sauri sosai, amma alkaluman da aka sake nazari sun nesanta da haka.
Kasuwancin duniya ya faɗa matsala saboda rikicin Amurka da China, ana iya shiga mummunan yanayi: WTO
Nijeriya za ta aiwatar da gagarumin shirin adana man fetur domin kauce wa ƙarancinsa
Nijeriya, duk da arzikin manta, tana yawan fuskantar ƙarancin mai da dogayen layukan ababen hawa da ke neman mai.
Nijeriya za ta aiwatar da gagarumin shirin adana man fetur domin kauce wa ƙarancinsa
Ra'ayi
Ghana ta umarci 'yan ƙasashen waje su fita daga kasuwar hada-hadar zinari ta ƙasar
Gwamnatin Ghana ta ce dole ne 'yan ƙasashen waje su bar kasuwar cinikin zinari ta ƙasar nan da 30 ga Afrilu ko da yake za su iya neman dama "domin saye ko dillancin zinari kai-tsaye daga hukumar GoldBod," in ji sanarwar.
Ghana ta umarci 'yan ƙasashen waje su fita daga kasuwar hada-hadar zinari ta ƙasar
Gwamnatin Nijeriya ta amince da tsarin sayar da danyen manta a farashin Naira
Majalisar Zartarwar Tarayyar Nijeriya ta amince da ƙaddamar da tsarin da ta dakatar a baya, na sayar da ɗanyan manta a farashin Naira ga matatun man da ke cikin ƙasar.
Gwamnatin Nijeriya ta amince da tsarin sayar da danyen manta a farashin Naira
Yi somin-taɓin a TRT Global. Bari mu ji ra'ayoyinku!
Contact us